Tsarin sarrafa kayan: bayyananne kuma mai sauki

A cikin duniyar da muke da kullun fiye da ita, yana da wuya a sami haske tare da duk kayan da muke mallaka. Wannan tabon zai rage yawan amfanin ku. A cikin rayuwar ku ta sirri, ana iya fassara wannan zuwa tebur mai ɗorewa, halaye marasa kyau, ba a sani ba, da sauransu. A cikin rayuwar ƙwararrunku, wannan na iya haifar da zaɓin mara kyau, muhawara tare da abokan aiki, da ƙari.
Tsarin sarrafa kayan: bayyananne kuma mai sauki


Mecece ma'anar sarrafa kayan?

A cikin duniyar da muke da kullun fiye da ita, yana da wuya a sami haske tare da duk kayan da muke mallaka. Wannan tabon zai rage yawan amfanin ku. A cikin rayuwar ku ta sirri, ana iya fassara wannan zuwa tebur mai ɗorewa, halaye marasa kyau, ba a sani ba, da sauransu. A cikin rayuwar ƙwararrunku, wannan na iya haifar da zaɓin mara kyau, muhawara tare da abokan aiki, da ƙari.

SAP - Komai takaice dai, amma jigon iri ɗaya ne - tsarin mai sarrafa kansa ne wanda ke ba da tsarin hanyoyin aiki da ingantaccen kayan aiki da aiki mai amfani. Za'a iya amfani da kayan aikinta duka daban-daban kuma a hade.

SAP Kayan Gudanarwa Gudanarwa shine hanya mafi kyau don inganta aikinku da ƙara kuɗin ku.

Wannan shine dalilin da ya sa sarrafa kayan yanzu shine babban aikin samar da kayan aiki a cikin kowane kamfani kuma bangare ne na duk hanyoyin magance matsalar ERP a kasuwa. Ainihin, sarrafa kayan kayan masarufi shine kamfani ke iya amfani da shi don tsara wadatattun kayan kayan duniya.

Software na ERP: Tsarin Tsarin Kayan Harkokin Kasuwanci

Tsarin shine keyword. Tsarin bayan kayan sarrafawa yana tsari. Manufar aiwatar da shi shine kasancewa a gaba don ganin abubuwan da ke tafe. Kasancewa a gaba zai samar da sarkar kayan haɗin da ba tare da matsala ba don samarwa don samar da kayayyaki akan lokaci don isar da abokan ciniki

Yadda zaka mallaki kayanka

Babban kalubalen aiwatar da ERP da ya danganci masterong kayanku shine daidaitaccen kwararar kayan don samarwa. Lallai magudanun ruwa ba mai karewa bane, kuma dole ne ka sarrafa ta. Mafi kyawun kayan aiki don wannan shine amfani da kayan sarrafa kayan sarrafawa, kamar SAP. Kayan aikin zane na Gantt a ciki zai taimaka maka wajen bin samfurin da kayan. Don amfani dashi da kyau kuma sarrafa kayanku, Anan ne tsari a cikin matakai 3:

Mataki na farko: fara a ƙarshen

Fara a ƙarshen. Fara aikinka ta hanyar duba ranar da dole ne a tura umarnin abokin ciniki.

Mataki na biyu: Duba sarkar samarwa na kayan

Ka yi tunanin kuma rubuta dukkan ayyukan don ƙirƙirar samfurin, ta amfani da hanya guda ɗaya kamar kana son sani a wani lokaci da za ka bar gidanka don kada jirginka ya tashi. Ta yin wannan, zaku isa zuwa kwanan wata. Wannan kwanan wata ya dace da daidai lokacin da kuke ajiye duk kayanku a cikin shagon.

Mataki na uku: 3. Duba jinkiri ga masu ba da jinkiri

Tare da waɗancan jinkiri waɗanda ake buƙata don yin odar don waɗannan samfuran ga masu ba ku, a ƙarshe za ku isa zuwa kwanakin da kuke buƙatar yin masu ba da umarni. Wannan ita ce rana mafi mahimmanci. Idan kun makara da wannan ranar, kuna iya makara bayan haka, ko kuma haifar da rashin daidaituwa game da aikinku.

Sarkar samarwa

Abin da kawai kuka yi yana tafiya ne ta hanyar dukkan ayyukan samarwa. Yanzu, zaku iya sanya shi a cikin zane na Gantt. Kuna iya kasancewa kan takarda ko kan software. Zaɓin na ƙarshe shine mafi kyawu saboda akwai wasu kayan aikin atomatik don daidaita hoto ta atomatik. Excel yana da kayan aikin ginannun, kamar SAP ko Prelude. Muna ƙarfafa ka ka bincika ƙarin bayani game da waɗancan kayan aikin na ERP.

Tsarin sarrafa kayan aiki

Kamar yadda kuka gani yanzu, gudanar da kayan aikinku shine mabuɗin don samun wadatar wadata koyaushe. Don yin hakan, yakamata a bincika jerin kayan aikinku dalla-dalla, musamman ayyukan samarwa da kuke sha'awar ku.

Sannan, kalli lokacin karewar abokin ciniki, sami shirye-shiryen masana'anta tare da duk kayan aikin da ake buƙata da adadin kowane sashi don ƙirƙirar samfurin ƙarshe. Da zarar kun mallaki su duka, kuyi la’akari da lokacin da kowane aikin yake gudana. Rubuta kwanakin da kake la'akari da injunanka.

Waɗannan ranakun ko lokacin da ya kamata ku sami guda a cikin shagon ku. Someauki wasu alatun (ba mai yawa ba) kuma yin odar samfuran a daidai lokacin da ya dace. Da zarar an yi wannan, ya kamata ku sami kyakkyawar fara don samun jigilar kayan kullun.

Har yanzu akwai wasu maganganu, amma watakila sun fito ne daga wasu sassan sarkar samarwa. Wataƙila kuna da ƙarfi a cikin layin samarwa, ko kuma wasu abubuwan da ke haifar da sauyawa a kan takamammen injuna.

Hanya mafi kyau don aiwatar da duk ayyukan da suka fi dacewa game da gudanar da kayan shine samun horo na SAP akan layi don duk masu haɗin gwiwar da zasuyi aiki kan aiwatar da siyan kayan aiki, misali farawa daga SAP Materials Gudanarwa kan layi.

Tambayoyi Akai-Akai

Waɗanne abubuwa masu tushe da fa'idodi na tsarin gudanarwar abu mai kyau a cikin ERP?
Mabuɗin abubuwa masu inganci na tsarin gudanar da kayan da aka haɗa sun haɗa da kayan ƙirƙira, ana shirya shirin, da kuma sarrafa mashaya. Fa'idodi sun haɗa da rage farashi, ingantattun daidaito, da kuma dangantakar kayayyakin haɓaka, suna haifar da ingantaccen aiki gaba ɗaya.




Comments (0)

Leave a comment